ಪ್ರಕ್ಷುಬ್ಧಗೊಳಿಸುವಂತಹ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ನಾವು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ ಹಿಂದೂ ಧಾರ್ಮಿಕ ಹಬ್ಬಗಳನ್ನು ನೆಪವಾಗಿಟ್ಟುಕೊಂಡು, ಆರ್‌ಎಸ್‌ಎಸ್ ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಮುಸ್ಲಿಂ ಪ್ರದೇಶಗಳ ಮೂಲಕ ಬೆದರಿಕೆಯ ಸಶಸ್ತ್ರ ಮೆರವಣಿಗೆಗಳನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಿ, ಹಿಂದೂ ಪರಮಾಧಿಕಾರವನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವವರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಉಳಿಯಲು ಅವಕಾಶವಿದೆ ಎಂದು ಘೋಷಿಸುವ ಘೋಷಣೆಗಳನ್ನು ಕೂಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಮೊದಲು ರಾಮ ನವಮಿಯಂದು, ಮತ್ತು ನಂತರ ಹನುಮ ಜಯಂತಿಯಂದು, RSS-ಸಂಯೋಜಿತ ಸಂಘಟನೆಗಳು ಮುಸ್ಲಿಮರನ್ನು ಅವಮಾನಿಸುವ, ಬೆದರಿಸುವ ಮತ್ತು ದಾಳಿ ಮಾಡುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಮೆರವಣಿಗೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಿ, ಮಸೀದಿಗಳನ್ನು ಧ್ವಂಸಗೊಳಿಸಿದವು. ಈ ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಮೆರವಣಿಗೆಗಳು ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ಮುಸ್ಲಿಂ ಸಮುದಾಯದಿಂದ ಕೆಲವು ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತೀಕಾರದ ಕಲ್ಲು ತೂರಾಟವನ್ನು ಎದುರಿಸಿದವು.

ಬಿಜೆಪಿ ಆಡಳಿತವಿರುವ ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ಖಾರ್ಗೋನ್‌ನಲ್ಲಿ, ರಾಮನವಮಿ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ಮರುದಿನ, ರಾಜ್ಯದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಪೀಡಿತ ಮುಸ್ಲಿಂ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಮನೆಗಳನ್ನು ಧ್ವಂಸ ಮಾಡಲು ಬುಲ್ಡೋಜರ್‌ಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿದ್ದಾರೆ. "ಅತಿಕ್ರಮಣಗಳನ್ನು" ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಡೆಮಾಲಿಷನ್ ಡ್ರೈವ್ ಎಂದು ಸ್ಥಳೀಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೇಳಿಕೊಂಡರೆ, "ಗಲಭೆಕೋರರ" ಮನೆಗಳನ್ನು ಕೆಡವಲು ಯಾವಾಗಲೂ ಬುಲ್ಡೋಜರ್‌ಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ರಾಜ್ಯ ಗೃಹ ಸಚಿವರು ಘೋಷಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅಂತೆಯೇ ಉತ್ತರಾಖಂಡದ ರೂರ್ಕಿಯಲ್ಲಿ, ಮೂರು ಹಳ್ಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಹನುಮ ಜಯಂತಿ ಮೆರವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಮಸೀದಿಯ ಮುಂದೆ "ನೀವು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ ನೀವು ರಾಮನನ್ನು ಪೂಜಿಸಬೇಕು" ಸೇರಿದಂತೆ ಮುಸ್ಲಿಂ ವಿರೋಧಿ ಘೋಷಣೆಗಳನ್ನು ಕೂಗಿದ್ದಾರೆ. ಮರುದಿನ, ಪೊಲೀಸರು ಬುಲ್ಡೋಜರ್‌ಗಳನ್ನು ಹಳ್ಳಿಗಳಲ್ಲಿ ನಿಲ್ಲಿಸಿ ಮುಸ್ಲಿಮರನ್ನು ಶರಣಾಗುವಂತೆಯೂ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಅವರು ತಮ್ಮ ಮನೆಗಳನ್ನು ನೆಲಸಮಗೊಳಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದೂ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದ್ದಾರೆ. 

ದೆಹಲಿಯ ಜಹಾಂಗೀರ್ಪುರಿಯಲ್ಲಿ, ಬಿಜೆಪಿ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿರುವ ದೆಹಲಿಯ ಮುನ್ಸಿಪಲ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್, ಮೋದಿ ಸರ್ಕಾರದ ದೆಹಲಿ ಪೊಲೀಸರು ಮತ್ತು ದೆಹಲಿ ಆಮ್ ಆದ್ಮಿ ಪಕ್ಷದ ಸರ್ಕಾರದ ಲೋಕೋಪಯೋಗಿ ಇಲಾಖೆ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ಇಲಾಖೆಗಳ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ಮಸೀದಿಯ ಸಮೀಪವಿರುವ ಮುಸ್ಲಿಂ ಮನೆಗಳು ಮತ್ತು ಅಂಗಡಿಗಳನ್ನು ಧ್ವಂಸಗೊಳಿಸುತ್ತಿದೆ. . ಏಪ್ರಿಲ್ 16 ರಂದು ಹನುಮ ಜಯಂತಿ ಮೆರವಣಿಗೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಅದೇ ಮಸೀದಿಯನ್ನು ಧ್ವಂಸಗೊಳಿಸಲಾಯಿತು. ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ತಡೆಯಾಜ್ಞೆ ನೀಡಿದ್ದರೂ ಧ್ವಂಸ ಕಾರ್ಯ ಮುಂದುವರಿದಿದೆ. ರಾಜ್ಯದ ಪೋಲೀಸ್, ಮುನಿಸಿಪಾಲಿಟಿ ಮತ್ತು ಇತರ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಅಸಂವಿಧಾನಿಕ ಹಿಂದೂ ಪರಮಾಧಿಕಾರದ ಈ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಯುಪಿಯಲ್ಲಿನ ಯೋಗಿ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ನಕಲಿಸಲಾಗಿದೆ. ಚುನಾವಣೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಯೋಗಿ ಅವರು ಅಪರಾಧಿಗಳ ಮನೆಗಳನ್ನು ಕೆಡವುವ "ಬುಲ್ಡೋಜರ್ ಬಾಬಾ" ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಂಡರು. ಚುನಾವಣೆಯ ನಂತರ, ಯುಪಿಯಲ್ಲಿ, ಹಿಂದೂ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು "ಅತ್ಯಾಚಾರ" ಮಾಡಿದ ಆರೋಪ ಹೊತ್ತಿರುವ ಮುಸ್ಲಿಂ ಪುರುಷರ ಮನೆಗಳ ಹೊರಗೆ ಪೊಲೀಸರು ಬುಲ್ಡೋಜರ್‌ಗಳನ್ನು ಇರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಹಿಂದೂ ಮಹಿಳೆಯರೊಂದಿಗೆ ಒಮ್ಮತದ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿರುವ ಮುಸ್ಲಿಂ ಪುರುಷರು ಮತ್ತು ಹಿಂದೂ ಮಹಿಳೆಯರ ಪೋಷಕರಿಂದ ಅತ್ಯಾಚಾರದ ಆರೋಪವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅಂತಹ ಮುಸ್ಲಿಂ ಪುರುಷರನ್ನು ಕೋಮುವಾದಿ ಬಿಜೆಪಿಯು ಅತ್ಯಾಚಾರಿಗಳೆಂದು ನಿರೂಪಿಸುತ್ತದೆ.

ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಹಿಂದೂ ಪರಮಾಧಿಕಾರದ ಪ್ರತಿಪಾದಕರೊಂದಿಗೆ ಪೊಲೀಸ್ ಸಹಭಾಗಿತ್ವವಿದೆ. ಹಾಗಾಗಿ, ಹನುಮ ಜಯಂತಿಯ ದಿನದಂದು ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಘಟನೆಗಳ ನಂತರ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಂಧನಗಳು ಮುಸ್ಲಿಮರದ್ದಾಗಿವೆ. ಬಿಜೆಪಿ ಮತ್ತು ಎನ್‌ಡಿಎ ಆಡಳಿತವಿರುವ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲೂ ಇದೇ ಮಾದರಿ ಅನುಸರಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ರಾಜಸ್ಥಾನ, ಜಾರ್ಖಂಡ್ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಂತಹ ಪ್ರತಿಪಕ್ಷಗಳ ಆಳ್ವಿಕೆಯ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಸಹ, ಹಿಂದೂ ಬಹುಸಂಖ್ಯಾವಾದಿಗಳು ಅದೇ ರೀತಿಯ ಸಶಸ್ತ್ರ ಮೆರವಣಿಗೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲು ಮತ್ತು ಮುಸ್ಲಿಮರ ವಿರುದ್ಧ ನಿಂದನೆ, ಬೆದರಿಕೆ ಮತ್ತು ಹಿಂಸಾಚಾರವನ್ನು ನಡೆಸಲು ಅನುಮತಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದು ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಗಲಭೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತೀಕಾರದ ಕಲ್ಲು ತೂರಾಟಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಶಾಂತಿ ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯಕ್ಕಾಗಿ ವ್ಯರ್ಥವಾಗಿ ಕಾಯುತ್ತಿರುವ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ಮುಸ್ಲಿಂ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಸಮುದಾಯಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷದ ಆಡಳಿತವಿರುವ ರಾಜ್ಯಗಳು ಸಹ ವಿಫಲರಾಗುತ್ತಿರುವುದು ವಿವೇಚನಾರಹಿತವಾಗಿದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ ದೆಹಲಿ ಧ್ವಂಸಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಆಮ್ ಆದ್ಮಿ ಪಕ್ಷದ ಮೌನವು ನಾಚಿಕೆಗೇಡಿನ ಸಂಗತಿಯಾಗಿದೆ.

ಈ ಸಂಘಟಿತ, ಸಂಘಟಿತವಾದ ಹಿಂದೂ-ಪರಮಾಧಿಕಾರದ ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳು ಹಿಂದೂ-ಮೇಲುಗೈ ಕಟ್ಟುಪಾಡುಗಳು ಮತ್ತು ಬೆದರಿಕೆಗಳ ನಿರಂತರ ವಾಗ್ದಾಳಿಯೊಂದಿಗೆ ಸೇರಿಕೊಂಡಿವೆ: ಮುಸ್ಲಿಂ ಮಾರಾಟಗಾರರು ಮತ್ತು ಸೇವಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರ ಬಹಿಷ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಕರೆ; ಹಲಾಲ್ ಮಾಂಸದ ಮಾರಾಟಗಾರರ ವಿರುದ್ಧ ದ್ವೇಷವನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕುವುದು; ನವರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಮಾಂಸದ ಮಾರಾಟ ಮತ್ತು ಸೇವನೆಯನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸುವುದು; ಮತ್ತು ಇತ್ಯಾದಿ. ಮುಸ್ಲಿಮರು ಆಕ್ರಮಣಕಾರರು ಮತ್ತು "ಗಲಭೆಕೋರರು" ಎಂದು ಪ್ರಚಾರ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಿಂದ ವರ್ಧಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಬಿಜೆಪಿ ನಿರೂಪಣೆಯಿಂದ ಇಂತಹ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇಂದು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಈ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಮುಸ್ಲಿಮರನ್ನು ದುರದೃಷ್ಟಕರ ಬಲಿಪಶುಗಳೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸದೆ ಅವರೇ ಆಕ್ರಮಣಕಾರರು ಎಂಬಂತೆ ಬಿಂಬಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ.. ಬಿಜೆಪಿ-ಪೋಷಿತ ಗುಂಪುಗಳು ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿ ಸರ್ಕಾರಗಳ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ಸಂಪೂರ್ಣ ದೃಶ್ಯಾವಳಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನ್ಯಾಯಾಲಯಗಳು ಮೌನ ವಹಿಸಿವೆ. ನ್ಯಾಯಾಲಯಗಳ ಮೌನ ನಿಜಕ್ಕೂ ಕಳವಳಕಾರಿ.

ಹಿಂದೂಗಳು ತಮ್ಮ ಮುಸ್ಲಿಂ ನೆರೆಹೊರೆಯವರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವ ಶ್ಲಾಘನೀಯ ನಿದರ್ಶನಗಳಿದ್ದರೂ, ಹಿಂಸಾಚಾರವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರಜಾಸತ್ತಾತ್ಮಕ ಶಕ್ತಿಗಳು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಬಹುಸಂಖ್ಯಾತ ಸಮುದಾಯದಿಂದ, ಶಾಂತಿ, ಘನತೆ ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಹೋರಾಟವನ್ನು ತೀವ್ರಗೊಳಿಸಲು ಮುಂದಾಗಬೇಕಿದೆ.